◎ Stream Deck ƙarin maballin taɓawa mai rikitarwa

Na kasance ina amfani da Elgato Stream Deck sama da shekara guda. Yana da kebul na USB wanda ke ba da grid na maɓalli tare da nuni a ƙarƙashinsa, don haka kowane maɓalli za a iya yiwa alama da/ko rubutu da kuka ƙayyade.Manufar Stream Deck shine. don sauƙaƙa ayyukan ɓoyayyiyar kwamfuta akan kwamfutarka ta hanyar ba ku damar sanya su akan maɓallan sadaukarwa tare da zane-zane na al'ada, don haka koyaushe zaku san danna maɓallin shuɗi maimakon buga Command-Shift-Option-3.Da farko na kasance cikin shakka game da Stream Deck.Ina da kyakkyawar madannai mai kyau cike da maɓalli waɗanda za su iya taswira umarni. Me yasa ba kawai tuna waɗancan gajerun hanyoyin keyboard ba?

Duk da haka, bayan amfani da Stream Deck Mini na saya a kan wulakanci a Target na 'yan watanni, na yanke shawarar haɓakawa zuwa cikakken girman Stream Deck.Ya juya, a, manufar haɗa umarni ba zan iya tunawa ba daga maɓalli. gajerun hanyoyi, sa duk macros, gajerun hanyoyi da rubutun na shafe sa'o'i na gina gaba da tsakiya sannan da sauri mantawa , duk yana da daraja. Na tafi daga masu shakka don canzawa cikin 'yan watanni kawai - kuma na koyi abubuwa da yawa.Yana iya ba kama da shi ba, amma Stream Deck shine ainihin ƙarami, maɓalli mai ban mamaki. Yana raba wasu halaye na asali tare da maɓalli: ergonomics suna da mahimmanci, kuma ergonomics na kowa zai bambanta. Ina da abokai da yawa waɗanda ke da Stream Decks. A kan teburinsu, gaba da tsakiya, ƙarƙashin masu saka idanu. Wannan zai zama sauƙin gani, amma ina buƙatar isa kan tiren madannai don zuwa.latsa kowane maɓalli.

Madadin haka, Deck na Stream na yana kan tire na madannai, kawai zuwa hagu na maballin.Yana da sauƙi ga hannun hagu na don danna kowane maɓalli kuma in yi kallo da sauri. madannai, cire wasu gogaggun tunani lokacin da na daina bugawa na buga amaballin.Stream Deck ba ya shirin kanta. Dole ne ku sanya abu akan kowane maɓalli kuma ku yanke shawarar abin da za ku saka, idan kuna son amfani da fiye da adadin maɓallan da aka keɓance za ku buƙaci magance ƙarin rikitarwa (da baya) na shirye-shirye. maɓallan da ke kai ku zuwa wasu bayanan martaba.A wasu hanyoyi, yana da kyau a sami zane mara kyau! Kuna yanke shawarar abin da maɓallin ke yi! Kuna yanke shawarar yadda suke kama! mai bukatar gyara su.

Stream Deck Companion App… Ya isa? Yana yin aikin, amma wannan shine abin da zan iya faɗi da gaske. Ina fata yana da sauƙin yin abubuwa kamar zaɓaɓɓun launuka da gumaka masu sauƙi. , amma ba ya da yawa a wannan batun.) Maimakon haka, Ina buƙatar in juya zuwa wani app kamar Icon Creator, wanda zai ba ni damar saita launuka na al'ada, zaɓi Alamar har ma ta rufe rubutun a cikin rubutun da na zaɓa. Rubutun da aka samar. a cikin Stream Deck app yana da muni sosai kuma yana da iyakataccen zaɓi na fonts.
Idan kun kasance wanda ya damu kadan game da yadda Stream Deck ya dubi - kuma tabbas ya kamata, tun da maɓallai na al'ada sune babban zane - za ku sami kanku maɓallai masu jagoranci da maɓalli idan kun kasance cikin irin wannan abu. .Tare da ɗan ƙaramin aiki, za ku iya samun abubuwa kamar yadda kuke so.Amma ina fata duk sun kasance da sauƙi kuma sun fi kyau.
Lokacin da nake rubuta Bayanan Podcast, tunanina na farko shine in buga maɓalli don fara rubutun sannan in ba kaina ɗan rubutu kaɗan.Ya zama kuskure - ya kasance da yawa na tunani don tura maɓalli da rubuta bayanin kula lokacin da na Ya kamata a yi zance a kan podcast. Gaba ɗaya, na sami aikin aiki yana da wahala a gare ni in danna maɓalli da yawa ko danna maballin sannan a buga akan maballin. Dukan ra'ayi shine: tura maɓallin kuma mu'ujiza za ta faru. .Wani kuma dabara ta rabu.
Don rubutun Bayanan Bayanan Podcast na, na fara gwaji tare da wurare daban-daban na maɓalli kuma na ƙare tare da dukan layi na maɓallan da za su gudanar da rubutun tare da rubutun da aka rigaya. Gudanar da gwaje-gwajen ƙirar mai amfani yana ɗaukar lokaci mai yawa da ƙoƙari. Wannan ba aiki ba ne. ga kowa da kowa.Amma kyawunsa shine na iya fito da wata hanya da aka tsara min kuma tana aiki yadda kwakwalwata ke aiki.

Tsayawa da sauƙi kuma yana nufin rage adadin maɓallai da aikin da ake buƙata don amfani da shi.Na ƙare gina abubuwa da yawa na atomatik a matsayin gajeriyar hanya guda ɗaya da ke fahimtar yanayin ciniki na yanzu kuma yana canzawa daidai, don haka zan iya sanya dukkan ayyuka maimakon buƙatar dannawa. maɓallai daban-daban guda biyu ko uku a daidai tsari a kan maɓalli kuma sanin cewa aikina na atomatik zai iya fahimtar abin da nake buƙata kuma in yi abin da ya dace.Lokacin da na fara amfani da Stream Deck, Ni gaskiya ban tabbatar da abin da zan saka a kan maballin ba, ko daidai yake da keyboard ko rubutun ko menene, daidai. Kamar yadda ya fito, amsar ita ce eclectic.

Ina amfani da nau'in "shafin yanar gizo" na Stream Deck don abubuwa da yawa waɗanda basu haɗa da buɗewa bagidan yanar gizo, kamar kunna da kashe na'urorin HomeKit ta amfani da app na HomeControl, buɗe sabar nesa a cikin Terminal, da yin amfani da raba allo zuwa sabar gida ta.Duk waɗannan aikace-aikacen ana iya sarrafa su ta URL, kuma duk nau'ikan gidan yanar gizon Stream Deck suna wuce URL zuwa tsarin.Amma ga mafi yawancin, Ina amfani da Maestro Keyboard ko Gajerun hanyoyi don aiki da kai.Waɗannan na'urori masu sarrafa kansu na iya zama masu sauƙi ko kuma masu rikitarwa, amma yin amfani da plug-in KMLink yana sauƙaƙa haɗa maɓallan maɓalli zuwa Maestro. , Maɓallin Maestro na kansa plugin yana gabatar da abubuwa masu yawa.

Darasi na ƙarshe da na koya. Yayin da Stream Deck zai iya canzawa ta atomatik tsakanin saitin maɓalli lokacin da kake amfani da takamaiman app, ban sami misali lokacin da nake son amfani da saitin maɓalli daban-daban a cikin ƙa'idar ba. Maimakon haka, na gina jerin abubuwan Maɓallin maɓalli dangane da mahallin da ya fi faɗi. Ina da ɗaya don kwasfan fayiloli, ɗaya don bidiyo mai yawo, ɗayan kuma don sarrafa Bayanan Bayanan Podcast na. Tun da na ke sauyawa tsakanin aikace-aikacen sau da yawa, wannan hanyar tana jin daɗi - lokacin da na kalli Stream Deck dina, Abin da na gani a wurin ban taba mamakin ba.

Na kuma gwada ta hanyar sanya bayanan yanayi a cikin maɓalli art kanta. Misali, na rubuta Maestro macro na Maɓalli wanda ke nuna adadin masu sauraron da ke raye a halin yanzu, kuma na shigar da macro na kalanda mai ban mamaki na TJ Luoma wanda ke nuna matsayin taro na a cikin maballin Stream Deck.Amma ka san menene? ​​Na fi son ganin bayanan muhalli kamar wannan a cikin mashaya menu na Mac maimakon a kan Stream Deck. Iyakar abin da na samu ya zuwa yanzu shi ne macro da ke rubuta mintuna da na yi rikodin podcast zuwa agogo. icon akan layi ɗaya na maɓallai kamar rubutun bayanin kula na Podcast. Ina tsammanin yana da alaƙa da haɗa wannan bayanin tare da maɓallan waɗanda kawai nake gani yayin yin rikodi. Wataƙila saboda suna tare? Kudin tafiyarku na iya canzawa.

Shin yana da daraja amfani da wani abu kamar Stream Deck?Ya dogara da abin da kuke son yi da Mac ɗin ku, amma mutane da yawa za su iya amfana daga menus na gida ko hadaddun gajerun hanyoyin keyboard don gajerun hanyoyi zuwa wasu ƙa'idodin da suka fi so da cikin maɓallan launi. Shin kun sami kanku. Neman umarni ta hanyar menu na taimako saboda ba ku taɓa tuna inda yake ba?Ko kuma dole ne ku gwada haɗe-haɗe na gajerun hanyoyin keyboard guda uku ko huɗu don nemo wanda ya dace?Ya fi sauƙi don danna maɓalli tare da gumaka ko rubutu ko swatches launi kuma samun sakamakon da ake so.A cikin shekaru, Na sami macro da ke liƙa HTML cikin BBEdit kamar Markdown;A rayuwata, ba zan taɓa tuna gajeriyar hanyar keyboard da na ba wa wannan umarni ba. Ba na yawan amfani da umarnin don shigar da shi, don haka duk lokacin da na yi amfani da shi, dole ne in tuna idan zaɓin shift-option ne ko kuma. umarni-shift ko umarni-shift-option. A yanzu ina da maɓalli tare da kibiya da harafin "md" a saman saman Layer na Stream Deck na, kuma hakika yana da ban sha'awa lokacin da na gane zan iya danna shi.

Yana da ban dariya - Apple irin ya gangara hanyar Stream Deck lokacin da ya ƙaddamar daTaɓaBar. Abin takaici, Touch Bar ba shi da mahimman siffofi guda biyu na Stream Deck: maɓallan tactile da customizability.Idan Apple ya musanya wasu maɓallan ayyuka a kan maɓallan sa don maɓallan Stream Deck-style, yana iya yin wani abu da gaske.
Idan kuna son labarai irin wannan, da fatan za a tallafa mana ta zama mai biyan kuɗi na Launuka shida. Masu biyan kuɗi suna samun damar yin amfani da kwasfan fayiloli na musamman, labarai na membobin kawai da al'ummomi na musamman.